ชวนวัยทำงาน หมั่นเคลื่อนไหว มีกิจกรรมทางกาย และออกกำลังกาย อย่างน้อย 150 นาทีต่อสัปดาห์ หรือ 30 นาทีต่อวัน เพื่อลดพฤติกรรมเนือยนิ่ง ลดเสี่ยงอ้วนลงพุง และสร้างสุขภาพที่ดี
#กรมอนามัย #กรมอนามัยส่งเสริมให้คนไทยสุขภาพดี
![office syndrome](https://multimedia.anamai.moph.go.th/oawoocha/2022/10/office-syndrome.jpg)
ชวนวัยทำงาน หมั่นเคลื่อนไหว มีกิจกรรมทางกาย และออกกำลังกาย อย่างน้อย 150 นาทีต่อสัปดาห์ หรือ 30 นาทีต่อวัน เพื่อลดพฤติกรรมเนือยนิ่ง ลดเสี่ยงอ้วนลงพุง และสร้างสุขภาพที่ดี
#กรมอนามัย #กรมอนามัยส่งเสริมให้คนไทยสุขภาพดี